Khi nào phải điều chỉnh giấy phép xây dựng?

Khi nào phải điều chỉnh giấy phép xây dựng?

Postby admin » Mon Mar 12, 2012 3:58 pm

Tôi đã xin giấy phép xây dựng nhà một trệt, một gác lửng và một lầu. Nay do thiếu tiền nên tôi chỉ có thể xây một trệt và gác lửng (không xây lầu). Tôi có phải làm thủ tục điều chỉnh giấy phép xây dựng hay không?

Trả lời:

Khoản 2 Điều 23 Quyết định 04 ngày 17-1-2006 của UBND TP.HCM quy định: Khi có nhu cầu điều chỉnh, thay đổi thiết kế được duyệt kèm theo giấy phép xây dựng, chủ đầu tư phải được sự chấp thuận của cơ quan cấp giấy phép xây dựng.
Hồ sơ xin thay đổi thiết kế gồm: Đơn xin thay đổi thiết kế (theo mẫu); bản chính giấy phép xây dựng kèm bản vẽ được duyệt; bản vẽ thiết kế xin điều chỉnh (hai bộ). Thời gian giải quyết không quá 15 ngày làm việc.
admin
Site Admin
 
Posts: 62
Joined: Thu Mar 01, 2012 3:00 pm

Return to Tư vấn nhà đất, mua bán, tặng cho

Who is online

Users browsing this forum: No registered users and 1 guest

cron